ใช้ AVI-Recomp ใส่ซับแล้ว เวลาสไลด์เลื่อนรูปเพี้ยน

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ใช้ AVI-Recomp ใส่ซับแล้ว เวลาสไลด์เลื่อนรูปเพี้ยน

Postby nornueng » Tue Dec 18, 2012 11:56 am

สวัสดีครับผมมือใหม่หัดใส่ซับเพราะต้องทำ photo slide show ใส่เพลงไทย ตั้งค่าเวลาแสดงรูปแต่ละรูปเป็นวินาที แล้วเซพเป็น AVI
หลังจากนั้นผมก็ทำซับ เนื้อเพลงภาษอังกฤษกับโปรแกรม aegisub ตอนรันกับ aegisub ทั้งวิดีโอและซับก็ออกมาเป็นที่น่าพอใจ
หลังจากนั้นก็เซพไฟล์ซับออกมา คราวนี้พอผมใช้ AVI-Recomp เพื่อที่จะรวมวิดีโอกับซับที่ผมทำไว้ด้วยกัน หลังจากแปลงเสร็จแล้วปรากฎว่า เวลาของการสไลด์รูปแต่ละรูปเร็วขึ้นจนรูปที่ใส่เข้าไปให้พอดีกับเพลง กลายเป็นว่าฉายจบก่อนเพลงแล้ววนซ้ำใหม่
ส่วนเสียงกับซับยังตรงอยู่ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับว่าผมจะแก้ปัญหาจุดนี้ยังไงดีครับ T-T
nornueng

Postby wonderbangtt » Fri Mar 08, 2013 12:51 pm

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ
อยากทราบวิธีแก้มากๆ
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ
ขอบคุณมากๆ ค่ะ
wonderbangtt

Return to Movie Conversion