ใส่ซับใน Dvd lab pro 2.5 แล้วมีปัญหา

อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการใส่ซับไตเติ้ล การเพิ่มภาษา การปรับ timing และอื่นๆ เกี่ยวกับซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ใส่ซับใน Dvd lab pro 2.5 แล้วมีปัญหา

Postby itch » Wed Jan 02, 2013 8:55 am

ผมจะเพิ่มซับไทยลงไปในแผ่น dvd เดิม โดยใช้ Dvd lab pro 2.5 แต่มีปัญหาตอนใส่ซับไทยแล้วมันกลายเป็นภาษาต่างดาว ดูไม่รู้เรื่อง ซับของผมนามสกุล .srt ผมลองแปลงเป็น .sub ก็ไม่ได้เหมือนกัน อยากทราบวิธีแก้ปัญหาหน่อยครับ
itch

Return to Subtitle Technique