ทำไม sub eng ที่โหลดมา(.srt) ถึงมาขึ้นเอาตอนนาทีที่ 20 กว่า

อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการใส่ซับไตเติ้ล การเพิ่มภาษา การปรับ timing และอื่นๆ เกี่ยวกับซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ทำไม sub eng ที่โหลดมา(.srt) ถึงมาขึ้นเอาตอนนาทีที่ 20 กว่า

Postby manthronk » Mon Nov 05, 2012 11:47 pm

ขอรบกวนถามหน่อยครับ
คือผมโหลดหนังมาแต่หาสับไทยไม่ได้
เลยไปโหลดสับมาจากเวปต่างประเทศ

ปรากฏว่าทุกเรื่องที่โหลดมา พอเปิดมาตอนแรกยังไม่มีอะไร
แต่พอผ่านไปซัก 10 กว่านาที ถึง 20 นาที
สับมันถึงขึ้นมา

เป็นทุกเรื่องเลยครับสำหรับสับeng ที่โหลดมา(.srt)

ไมทราบว่ามีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ
ผมใช้ vlc เปิดนะครับ
manthronk

Return to Subtitle Technique