ผมใช้ MKVToolnix 5.7 รวมซับ ไฟล์ avi แต่จนาดที่ออกมาจะเล็กลง

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ผมใช้ MKVToolnix 5.7 รวมซับ ไฟล์ avi แต่จนาดที่ออกมาจะเล็กลง

Postby Gryffindors » Fri Aug 17, 2012 7:05 am

ผมใช้ MKVToolnix 5.7 รวมซับ ไฟล์ avi แต่จนาดที่ออกมาจะเล็กลง 5-6mb ทำยังไงให้ไฟล์ยังคงมีขนาดใกล้เคียงไฟล์เดิม
อย่างน้อยก็ไม่น่าจะมีขนาดลดลงเพราะได้+ไฟล์ซับลงไปแล้ว ผมต้องทำยังไง หรือปรับค่าตรงไหนบ้างครับ

ปล. 1.ผมลองกับไฟล์ซีรีย์เกาหลี 450p ลองหลายไฟล์มากครับ เป็นแบบดังกล่าวทุกไฟล์
2.ผมลองกับ MKVToolnix หลายเวอชันแล้ว ก็เป็นเช่นดังกล่างอีกอยู่ดี
3.ผมลองปรับไม่ให้มัน compress แล้วก็ยังเป็นเช่นดังกล่าวอีก

ใครใช้ MKVToolnix บ้าง เวลารวมซับแล้วจนาดไฟล์เปลี่ยนเป็นลดลงกันบ้างไหมครับ แล้วถ้าไม่เปลี่ยนคุณปรับค่าตรงไหนบ้าง
ขอบคุณครับ
Gryffindors

Return to Movie Conversion