สอบถามเรื่องการแปลภาษาครับ

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

สอบถามเรื่องการแปลภาษาครับ

Postby coffeecup » Mon May 28, 2012 9:40 pm

คือผมมีคลิปอยู่ เป็นภาษาอังกฤษ อยากจะแปลซับไทยลงไป แต่ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษครับ ฟังออกบ้างไม่รู้เรื่องบ้าง
อยากจะถามพี่ ๆ ว่า มันมีโปรแกรมที่พูดภาษาแล้วแปลเป็นตัวอักษรไหมครับ เคยโหลดโปรแกรมมา แต่มันแปลไม่ได้ครับ
เปิดเป็นประโยค บางทีแปลออกมาไม่ตรงเลย บางทีก็แปลสองสามคำ
ส่วนใหญ่แล้ว นั่งฟังแล้วแปลกันเองหรือเปล่าครับ หรือใช้โปรแกรมช่วยแปล ยังไงช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
coffeecup

Postby direwolf » Tue May 29, 2012 4:03 pm

ไฟล์ซับที่ให้โหลดกัน ปกติ ฟังแล้วพิมพ์ตามเลยครับ แต่เป็นฝรั่งเค้าทำกัน

ไม่เคยได้ยินว่ามีการใช้โปรแกรม
direwolf

Return to Movie Conversion