เกี่ยวกับ subthai เล็ก ครับ

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

เกี่ยวกับ subthai เล็ก ครับ

Postby terk1999 » Fri May 11, 2012 6:19 pm

1. พอดีผมไป copy หนังเรื่อง 300 มาจากเพื่อนครับ เป็นแบบ Fullrip แต่เวลาเปิดดูแล้ว SUBTHAI มันตัวเล็กมากเลยครับ ผมต้องทำยังไงให้ตัวมันใหญ่ขึ้นครับ ลองหาข้อมูลดูแล้ว ก็ไม่เข้าใจครับ งงจริงๆ (เวลาผมเข้า folder หนังจะเจอ folder BDMV กับ CERTIFICATE ครับ)
ไม่รู้ต้องใช้ file ตัวไหนมาแปลงครับ

2. แล้วผมก็มีหนังอีกเรื่องครับ เรื่อง Immortals ครับ ตัวนี้เป็น file MKV มี file เดียวเลยครับ เปิดซับไทยมา ตัวเล็กมากกว่าเรื่อง 300 อีครับ ผมต้องทำยังไงกับ mkv ตัวนี้อะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

(ผมลองหาข้อมูล ใช้หลายโปรแกรมมาก ลองผิดลองถูก(ส่วนใหญ่ผิด ) มาหลายครั้งครับ ก็ยังทำไม่ได้ครับ รบกวนสอนผมด้วยนะครับ)

ปล.ผมใช้เปิดกับ เครื่อง DUNE DUO HD ครับ
terk1999

Return to Movie Conversion