ช่วยแปล Ikigami: The Ultimate Limit หน่อยค่ะ

ตามหาซับไตเติ้ลของหนังที่ต้องการ

Moderator: aot

ช่วยแปล Ikigami: The Ultimate Limit หน่อยค่ะ

Postby jaratsri » Thu Feb 08, 2018 2:05 pm

Ikigami: The Ultimate Limit เป็นหนังดีมากค่ะ ขอความกรุณาหน่อยค่ะ
เรื่องย่อ ถ้ามนุษย์มีเวลาเหลือ 24 ชั่วโมงจริงก็ควรเป็นเวลาที่มนุษย์เลือกจะมีความสุขมากกว่าที่จะกลายเป็นทุกข์รอความตายจากอิคิงามิที่เกิดจากกำหนดโดยใครไม่รู้ที่พยายามทำตัวเป็นพระเจ้าซะเอง แม้ความตายจะเป็นการทำให้มนุษย์เข้าใจในคุณค่าของการดำรงอยู่ แต่ความตายที่ถูกกำหนดมาโดยมนุษย์ด้วยกันเองหาใช่คุณค่าของชีวิตที่แท้จริงไม่
jaratsri

Return to Request Subtitles