ดูหนังใน kmplayerกับmpc ภาพไม่เหมือนกัน

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ดูหนังใน kmplayerกับmpc ภาพไม่เหมือนกัน

Postby medusakung » Mon Apr 10, 2017 7:44 pm

ได้ notebook ตัวใหม่มาครับ
ผมไปปรับ graphics properties(intel) -video มาครับ ได้ภาพตามต้องการ ไฟล์เดียวกันเปิดกับ mpc ก็ปรกติ แต่พอมาเปิดกับ kmplayer ภาพคนละเรื่องกันเลยครับ เหมือนกับว่าที่ปรับไป ไม่มีผลกับkmplayerเลย
ต้องทำไงครับ
ปล หนังบางเรื่องดูในmpc ซับไม่ขึ้นซะด้วย T T help me
medusakung

Return to Movie Conversion