รบกวนช่วยด้วยค่ะ ใช้โปรแกรม virtualdubmod เปิดไฟล์วิดิโอไม่ไ

สอบถามเทคนิคเกี่ยวกับการแปลงหนัง การตัดต่อหนัง การใส่ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

รบกวนช่วยด้วยค่ะ ใช้โปรแกรม virtualdubmod เปิดไฟล์วิดิโอไม่ไ

Postby toko28 » Wed Sep 04, 2013 11:23 am

คือเพิ่งโหลดมาใหม่ค่ะ เป็นเวอร์ชั่น 1.5.10.3(build2550/release) แต่พอเลือกเปิดไฟล์วิดิโอ แต่เปิดไม่ได้ค่ะ มันขึ้นแบบนี้อ่ะคะ
couldn't locate decompressor for format 'XVID'[unknown].
VirtualDub requires a Video for Window[VFW] compatible codec to decompress
video.

ช่วยด้วยค่ะ++++
toko28

Return to Movie Conversion