รบกวนสอบถามเรื่องสระซับครับ

อยากรู้เรื่องเกี่ยวกับการใส่ซับไตเติ้ล การเพิ่มภาษา การปรับ timing และอื่นๆ เกี่ยวกับซับไตเติ้ล

Moderator: aot

รบกวนสอบถามเรื่องสระซับครับ

Postby bank44246 » Wed Jul 12, 2017 5:46 pm

พอดีว่าผมกำลังทำซับโดยใช้โปรแกรมซับจาก aegisub แล้วจะแก้ในไฟล์ภาษาอังกฤษเลยครับ
แต่ว่าตอนแปลมันจะมีพวกสระบางตัวที่ผิดปกติคือไม่ไปรวมกับคำ แต่อยู่ถัดมาจากคำเลยมีใครพอทราบวิธีแก้ไหมครับ
bank44246

Return to Subtitle Technique