ฟังก์ชั่นการแปลแบบกำหนดผู้แปลได้ และฟังก์ชั่นการ Ban user

พูดคุย และประกาศข่าวจากทางเว็บไซต์

Moderator: aot

ฟังก์ชั่นการแปลแบบกำหนดผู้แปลได้ และฟังก์ชั่นการ Ban user

Postby admin » Thu Mar 19, 2015 12:10 am

สวัสดีครับ

- ทางเว็บไซต์ได้เพิ่มฟังก์ชั่น การกำหนดกลุ่มผู้มีสิทธิแปล สำหรับผู้ที่ต้องการแปลซับเรื่องนั้นเพียงผู้เดียว หรืออนุญาตให้เพียงบ้างคนมีสิทธิแปล
ซึ่งผู้ที่อัพโหลดซับภาษาอังกฤษจะเป็นผู้มีสิทธิเพิ่มรายชื่อผู้แปล โดยให้ใส่รายชื่อละหนึ่งบรรทัดดังรูปครับ หากผู้อัพโหลดต้องการแปลเพียงคนเดียวให้ใส่ชื่อตนเองครับ
Image

- ในเมนู Subtitle สามารถเลือกให้แสดงเฉพาะซับไตเติ้ลที่สมาชิกอัพโหลดเข้ามาได้ดังรูปครับ
Image

- และอีกหนึ่งฟังก์ชั่นที่เพิ่มเข้ามาคือปุ่ม Ban user ที่แปลไม่เหมาะสม ซึ่งข้อมูลจะส่งไปยัง admin ครับ
หากเพื่อนสมาชิกพบเห็นการแปลที่ไม่เหมาะสม รบกวนแจ้งเข้ามาด้วยนะครับ
Image

หากพบปัญหาการใช้งาน หรือมีคำแนะนำใดๆ สามารถแจ้งเข้ามาได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ
Thaisubtitle.com
admin

Re: ฟังก์ชั่นการแปลแบบกำหนดผู้แปลได้ และฟังก์ชั่นการ Ban use

Postby jaideejung007 » Thu Mar 19, 2015 8:07 am

เข้ามาทีแรก แบบตกใจ มีลูกเล่นเพิ่มขึ้นมาใหม่ ขอบคุณมากๆ ครับ
jaideejung007

Re: ฟังก์ชั่นการแปลแบบกำหนดผู้แปลได้ และฟังก์ชั่นการ Ban use

Postby hangjoe » Thu Mar 19, 2015 8:48 am

ซับถูกแปลทุกบรรทัดแล้ว แต่ไม่ขึ้น 100%ครับผม ^^ TheFlash ตอนล่าสุดครับ

อีกเรื่องคือ กด100บรรทัดแล้วเด้งเป็น50ทุกทีเลยครับ ^^
hangjoe

Postby Chutchavan K » Thu Mar 19, 2015 11:31 am

ดีเลยครับ แต่แบบนี้มีสิทธิ์กลั่นแกล้งกันได้รึเปล่าครับเนี่ยหรือแอดมินจะเป็นคนตรวจสอบอีกทีถึงจะตัดสินว่าแบนไม่แบน
Chutchavan K

Postby admin » Thu Mar 19, 2015 12:14 pm

ขอตรวจสอบก่อนนะครับ
hangjoe wrote:ซับถูกแปลทุกบรรทัดแล้ว แต่ไม่ขึ้น 100%ครับผม ^^ TheFlash ตอนล่าสุดครับ
อีกเรื่องคือ กด100บรรทัดแล้วเด้งเป็น50ทุกทีเลยครับ ^^

เร็วๆผมนี้จะตั้งกฎการใช้งานในเว็บ และเรื่องการกระทำที่ไม่เหมาะสม อาจจะตั้งกระทู้ใหม่ให้ช่วยกันออกความคิดเห็นนะครับ
ส่วนเรื่องแบน ผมจะมีการตรวจสอบอีกระดับนึงครับ
Chutchavan K wrote:ดีเลยครับ แต่แบบนี้มีสิทธิ์กลั่นแกล้งกันได้รึเปล่าครับเนี่ยหรือแอดมินจะเป็นคนตรวจสอบอีกทีถึงจะตัดสินว่าแบนไม่แบน
admin

Postby Mutant_X » Thu Mar 19, 2015 1:22 pm

ตอนแปลนี่ตกใจเบาๆกับลูกเล่นใหม่ นึกว่าทำไรผิด 555 ดีเลยค่ะแบบนี้แต่รบกวนแอดตรวจสอบเผื่อแบนมั่วด้วยน้าาาา

มีปัญหาแปลครบ 100% แต่ขึ้น 29% ใน iZombie นะคะ รบกวนตรวจสอบด้วยเด้อ
เป็นกลจ ให้แอดมินและนักแปลทุกท่าน พวกป่วนจงออกไป
Mutant_X

Postby admin » Thu Mar 19, 2015 10:37 pm

แก้เปอร์เซ็นต์ที่แปลเสร็จของเรื่อง TheFlash และ iZombie เรียบร้อยแล้วนะครับ
และได้แก้ไขตัวกำหนดจำนวนซับที่แสดงต่อหน้า 50/100 แล้วเช่นกันนะครับ :D
admin

Postby sritana » Tue Apr 14, 2015 8:54 pm

สวัสดีค่ะ

ถ้าต้องการลบซับที่ตัวเองโพสต้องทำยังงัยค่ะ

รบกวนลบ Neel 123 ให้หน่อยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ
sritana

Return to Discussions