หานักแปลค่ะ

พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับ ซับไตเติ้ล

Moderator: aot

Re: หานักแปลค่ะ

Postby Jibbie » Tue May 09, 2017 2:09 pm

สวัสดีค่ะ สนใจค่ะ

เคยแปลซีรีส์ให้กับบริษัทมีชื่อแห่งหนึ่งค่ะ ภาษาอังกฤษเป็นไทย
สนใจร่วมงาน มีเวลา ทุ่มเทเต็มที่ รับงานได้ทันที
หรือยินดีทำแบบทดสอบก่อนค่ะ

Line ID : jibbie31
Email : chaikla.s@hotmail.com
Jibbie

Postby hpbtranslator » Wed May 10, 2017 9:43 pm

สนใจรับแปลงานซีรีส์ สารคดี ตอนนี้เรียนปริญญาโทอยู่อังกฤษค่ะ
ประสบการณ์ยังไม่มาก แต่ยินดีทดสอบก่อนค่ะ ส่งงานตรงเวลาแน่นอนค่ะ

line: sinitthadi
email: sinittha@gmail.com
hpbtranslator

Postby dartm » Sat May 13, 2017 1:41 pm

สนใจค่ะ มีประสบการณ์การแปลมาแล้วทั้งซีรีส์ หนัง สารคดี และเคยแปลบทพากย์มาบ้างค่ะ สามารถติดต่อได้ที่ d.sofiani@gmail.com ขอบคุณมากค่ะ
dartm

Postby fonthchu » Wed May 17, 2017 3:55 pm

จบใหม่ เอกภาษาอังกฤษ อังกษจุฬา เกียรตินิยมค่ะ

ประสบการณ์การทำงาน: ติวเตอร์สอนพิเศษภาษาอังกฤษ freelance&ในสถาบันติวเตอร์
นักแปล subtitle อิสระ บริษัทแปลซับและบทพากย์ชื่อดังแห่งหนึ่งค่ะ

มีเวลาให้เต็มที่

ติดต่อ
Id line: fonthongchu
Email. fonthchu@gmail.com

ขอบคุณค่ะ
fonthchu

Postby Nudtamon » Mon May 22, 2017 9:57 am

ยังรับคนแปลหนังอยู่รึเปล่าคะ
Nudtamon

Postby kanyanan_f » Thu May 25, 2017 10:27 am

สนใจค่ะ ขอทำแบบทดสอบก่อนนะคะ
line id fdarkwolf
kanyanan_f

Postby pedtidgift » Thu May 25, 2017 4:55 pm

สวัสดีค่ะ
สนใจรับแปลซับซีรี่ย์ เกาหลี อเมริกา แปลงานต่างๆค่ะ
เคยแปลซับไทย บทความมาบ้างนิดหน่อยค่ะ
เรียนอยู่ เอกภาษาเกาหลี โทภาษาอังกฤษ อักษร ศิลปากร ค่ะ (ขึ้นปีสาม)
ยินดีทดลองงานก่อนค่ะ พร้อมรับทุกข้อติชม
ฝากด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

(กิฟท์)

pedtidgift@hotmail.com
line : blingiftz
pedtidgift

Postby pedtidgift » Thu May 25, 2017 4:55 pm

สวัสดีค่ะ
สนใจรับแปลซับซีรี่ย์ เกาหลี อเมริกา แปลงานต่างๆค่ะ
เคยแปลซับไทย บทความมาบ้างนิดหน่อยค่ะ
เรียนอยู่ เอกภาษาเกาหลี โทภาษาอังกฤษ อักษร ศิลปากร ค่ะ (ขึ้นปีสาม)
ยินดีทดลองงานก่อนค่ะ พร้อมรับทุกข้อติชม
ฝากด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

(กิฟท์)

pedtidgift@hotmail.com
line : blingiftz
pedtidgift

Postby pedtidgift » Thu May 25, 2017 4:59 pm

สวัสดีค่ะ
เรียนอยู่ เอกเกาหลี โทภาษาอังกฤษ อักษร ศิลปากร
เคยแปลพวกบทความ ซับไทยมาบ้าง
ถ้ายังต้องการ พร้อมทำอย่างเต็มที่
สามารถติดต่อมาทดลองงานก่อนได้ค่า
ฝากไว้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
Line : blingiftz
E-mail : pedtidgift@hotmail.com

(กิฟท์)
pedtidgift

Postby bobobubie » Sat Jun 03, 2017 7:36 pm

สวัสดีค่ะ สนใจงานแปลซับภาษาอังกฤษมากๆค่ะ
ตอนนี้เรียนอยู่คณะอักษรศาสตร์ มหาวิทยาลัยศิลปากร
เอกภาษาไทย โทภาษาอังกฤษ ปี3
เคยแปลบทความและการ์ตูนลงเพจเฟสบุ๊คค่ะ
ยินดีทดลองงานก่อน พร้อมรับฟังข้อเสนอแนะทุกอย่างค่ะ
ุถ้ายังต้องการคนแปลซับภาษาอังกฤษรบกวนพิจารณาด้วยนะคะ
line ID : iboussy E-mail: bonus.b32@gmail.com
bobobubie

Postby bestsumaru » Mon Jun 05, 2017 9:22 pm

สวัสดีครับ สนใจงานแปล Subtitle source English-Thai ในปัจจุบันกำลังศึกษาปริญญาโท ไม่มีงานประจำ
สามารถทำงานได้เต็มเวลาและสามารถยืดหยุ่นตามงานที่ได้รับมอบหมาย มีความสนใจเกี่ยวกับภาพยนตร์และใส่ใจในการแปลภาษา
งานที่เคยทำใช้ทักษะทั้งทางด้านภาษาและการแปลความ

- คุยง่าย เป็นกันเอง ติดต่อได้หลายข่องทาง
- ตารางเวลายืดหยุ่น
- ส่งงานตรงเวลาตามมอบหมาย

ติดต่อร่วมงาน E-mail : bestbestbcc@hotmail.com

ยินดีรับงานตัวอย่างเพื่อเทสต์ ส่งมาได้ตาม E-mail เลยครับ
bestsumaru

Postby ktueng » Sat Jun 10, 2017 3:15 pm

สนใจแปลนซีรี่ส์เกาหลีค่ะ สคริปภาษาอังกฤษ
มีประสบการณ์แปลมาแล้วหลายตอนค่ะ
ทั้งซีรี่แหละรายการเกาหลี คุ้นเคยกับสำนวนภาษาเกาหลี
ฟัง พูด อ่าน เขียน เกาหลีได้ค่ะ สามารถแปลให้ตรงตามบทพูดของเรื่องได้ หากสคริปไม่ตรง

รับเป็น Fulltime ได้ค่ะ

ถ้ายังหาเพิ่มอยู่ ติดต่อได้ที่
ktuengcnk@gmail.com
ID Line : tuengcnk
ktueng

Postby ta3ng9 » Wed Jun 14, 2017 4:05 am

สนใจค่ะ line: filmaiv1997
ta3ng9

Postby sweetfoot » Thu Jun 15, 2017 3:52 pm

สนใจครับ ปัจจุบันเป็นฟรีแลนซ์งานแปลอยู่แล้วครับ ทั้งภาพยนตร์และซีรี่ย์

แต่อยากได้งานเพิ่มอีกครับ ช่วงนี้ต้องขยันกำลังสร้างครอบครัว :)

สามารถขอดูผลงานหรือยินดีทดสอบก่อนได้ครับ

Line ID : thepop_pop
Email : pop_sweetfoot@hotmail.com
sweetfoot

Postby TIIRADA » Fri Jun 16, 2017 4:39 pm

สวัสดีค่ะ

สนใจรับแปล ซีรีส์ จากภาษาอังกฤษ เป็น ภาษาไทยค่ะ
มีความเข้าใจในภาษาไทย ในหลายระดับ ทั้งคำราชาศัพท์ ภาษาทางการ ไปจนถึง ภาษาแสลง
และใช้ภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ยินดีทำแบบทดสอบค่ะ

Line ID : tiirada
Email : tiirada@gmail.com

แหม่มค่ะ
TIIRADA

PreviousNext

Return to Talking About Subtitle