ซับ ของ The.Visitor.2007.SweSub.DvDRip.XviD โดย maxldi

แนะนำ links ดีๆสำหรับดาวน์โหลดซับไตเติ้ล

Moderator: aot

ซับ ของ The.Visitor.2007.SweSub.DvDRip.XviD โดย maxldi

Postby Kricha » Thu Feb 05, 2009 6:12 pm

เนื่องจาก คุณ maxldi ได้ขอให้ผมช่วย อัพ ไฟล์ ซับไตเติ้ล ทั้งอังกฤษ และ ไทย

สำหรับ หนังเรื่อง The.Visitor.2007.SweSub.DvDRip.XviD

ซึ่งแปลโดย คุณ maxldi เองเลย ...

(ผม Kricha ไม่ได้แปลนะครับ..แต่เนื่องจากอัพให้เลยมี "เครดิต" บรรยายไทยไปด้วย)

โหลดได้จากลิงค์นี้ (แก้ไขใหม่แล้ว)

http://www.thaisubtitle.com/manage/view_subtitle.php?mid=9863

...ป.ล. จากที่ผมดูผ่่านสายตาคร่าว ๆ ยังมีหลายบรรทัดเหมือนกัน ที่อาจแปลผิดอยู่

ผมช่วยแก้ไขไปบ้างเล็กน้อย แต่ก็ยังมีอีกพอสมควร...

ถ้าใครจะช่วย อัพแก้ไข ให้เป็น ทางเลือก ก็จักขอบคุณยิ่งนะครับ ...

น่าจะเป็นหนัง comedy drama ที่ดี เพราะ ดารานำฝ่ายชาย Richard Jenkins ได้รับการเสนอชื่อเข้าชิง Oscar ปีนี้ด้วย

(ผมยังไม่ได้ดูครับ เลย ไม่มี comment)

ส่วนคนที่มีไฟล์หนัง อีกตัวหนึ่ง คือ The Visitor[2007]DvDrip[Eng]-FXG

ต้องโหลดจากอีกไฟล์ซับหนึ่ง ครับ (แก้ไขไฟล์ใหม่ ) คือ

http://www.thaisubtitle.com/manage/view_subtitle.php?mid=9898

ใครอยากดูซับไทย คงต้องนำของคุณ maxldi ไปใส่เองนะครับ...เพราะ timing ไม่ตรงกันนะครับ

จึงเรียน maxldi มาเพื่อทราบ (ว่าได้ทำหน้าที่ ตามที่ขอแล้ว!!) :)
Last edited by Kricha on Sun Feb 08, 2009 1:14 am, edited 4 times in total.
Kricha

รับทราบ

Postby maxldi » Sat Feb 07, 2009 2:23 am

อิอิ รับทราบ แล้วให้ทุกทานดูหนังด้วยความสนุกน่ะครับ

แก้ไขข้อความแปลกันได้ ตามศรัทธา เหมือนเดิม
maxldi

Postby Kricha » Sun Feb 08, 2009 9:03 am

ผมได้ทำการแก้ไข ซับบางส่วนของ คุณ maxldi บ้างแล้ว

โดยพิมพ์เพิ่มเข้าไปอีกบรรทัดหนึ่ง

ตอนแรกก็ว่าจะ ลบ อันเดิมไปเลย..

แต่คิดอีกที ก็ควรจะให้ เกียรติคุณ maxldi ที่แปลไว้เดิม

อีกประการหนึ่ง ถ้าคุณ maxldi แวะไปดู (รวมทั้งคนอื่น ๆ) ก็จะได้มีเปรียบเทียบ การแปลเอาไว้ศึกษา ครับ

ขอบคุณครับ :)
Kricha

Postby RiGGy27 » Tue Jan 15, 2013 9:51 am

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการแปลหนังดีๆ ครับ ^^
RiGGy27

Return to Subtitle Download Links